Review MMO Tất tần tật KINH NGHIỆM BÁN HÀNG ONLINE - PHẦN 1

Thông báo đăng kí học phần Tiếng Anh cơ sở 1 cho sinh viên chất ... Thông báo từ BQT: 

Để tránh bị lôi kéo tham gia vào các hình thức kiếm tiền online lừa đảo, các thành viên MMOvietnam nên đọc trước các bài viết ở mục "cảnh báo lừa đảo" nhé. 

Lưu ý: Các bài review từ thành viên chưa được BQT kiểm duyệt vì vậy các bạn cũng nên cân nhắc kỹ khi tham gia các mô hình MMO không phải do BQT review nhé. Xin cảm ơn!

Follow Kênh Youtube MMO Việt Nam

cachkiemtien

Thành viên mới
PHẦN 1: Những vấn đề khiến bạn ngại bán hàng online

"ÔI BÁN HÀNG TRÊN FB CÁ NHÂN NGẠI LẮM"
🙁
🙁
🙁

*Chắc hẳn có nhiều chị em khi nghĩ đến bán hàng online, ngoài lo sợ ko bán được, lo về vốn, nguồn hàng, thì còn ty tỷ lý do to đùng nữa như : *
  • Chưa đăng bài trên trang cá nhân bao giờ
  • Đăng lên ngại với bạn bè, người thân
  • Đăng nhiều sợ mọi người ý kiến, sợ bị unfriend, unfollow - FB trước giờ ít tương tác, chỉ đăng ảnh gia đình/ con cái/ảnh phong cảnh,…
**Trước tiên, chúng ta phải hiểu rằng, bây giờ là thời đại 4.0 rồi, đến ông bà bố mẹ chúng ta còn suốt ngày khư khư cầm đth mua hàng online, xem livestream bán hàng, Bây giờ không làm thì bao giờ làm ? **
Bán hàng online không hề khó, chỉ cần 1 chút tinh tế, chịu khó học hỏi nghệ thuật bán hàng và xây dựng thương hiệu của mình.

CHỨ BÁN HÀNG ONLINE KO PHẢI LÀ LẤY ẢNH SP ĐĂNG LÊN BÁN, CÁC CHỊ HÃY TỪ BỎ NGAY NHỮNG CÁCH BÁN HÀNG CŨ RÍCH NHƯ :
  • Copy nguyên bài quảng cáo SP từ trên mạng, lấy ảnh SP mờ tịt, nhìn ko rõ, hay ảnh sản phẩm nhạt nhẽo ko có chút đặc biệt nào
  • Đăng ồ ạt quá nhiều bài đăng SP trong 1 khung giờ, 1 ngày ( VD vài chục bài đăng 1 ngày )
  • Đăng Sản phẩm ko phù hợp với cách sống, kiến thức của mình ( VD chưa dùng hàng hiệu bao giờ thì ko nên bán đồ hiệu, chưa có con cái thì ko nên chọn SP cho bà bầu, mẹ và bé, hoặc trước giờ chỉ bán mỹ phẩm bình dân mà đăng bài bán SK ll là chắc chắn khó bán nổi ...)
  • Có nhiều chị còn lập 1 trang fb mới tinh chỉ để bán hàng , sợ up fb kia loãng. Nhưng fb mới ko có nổi lấy 1 nửa số bạn cũ thì lấy đâu ra khách hàng ?
Chúng ta vừa bán hàng, đồng thời cũng là chia sẻ kinh nghiệm, kiến thức, deal tốt để tạo sự tin tưởng với Khách hàng.Chưa kể khi có thể mang lại các sản phẩm tốt, phù hợp với mọi người thì mối quan hệ với bạn bè trên fb càng tốt lên và có nhiều tương tác thật hơn .
**Với tiêu chí : HÀNG CHUẨN – HÀNG PHÙ HỢP – CHIA SẺ KIẾN THỨC thì chẳng có gì phải ngại khi đăng lên trang cá nhân cả. **
PingGo hiện tại có đủ nguồn sản phẩm cho nhiều mặt hàng : thời trang/ mẹ và bé/ mỹ phẩm/ đồ chơi,…phù hợp cho tất cả chị em từ trẻ tuổi đến các mẹ bỉm sữa, nếu chị em nào vẫn còn phân vân chưa biết lựa chọn SP gì để đăng bài/ đăng bài như thế nào thì đừng ngại comment/ inbox cho Admin để được hỗ trợ nhé.

Xem thêm: Sàn PingGo: bán hàng online không vốn, không ôm hàng, kiếm 30 triệu/tháng - Cách Kiếm Tiền Online

***Chúc chị em trộm vía nghìn đơn ^^***
🌺
🌺

Nguồn bài viết: Nhóm PingGo - Cộng đồng người bán hàng

Chỉnh sửa lần cuối:

VAY TIỀN NHANH ONLINE