Cách thay thế tên người dùng Quản trị mặc định bằng tên người dùng an toàn hơn

Thông báo đăng kí học phần Tiếng Anh cơ sở 1 cho sinh viên chất ... Thông báo từ BQT: 

Để tránh bị lôi kéo tham gia vào các hình thức kiếm tiền online lừa đảo, các thành viên MMOvietnam nên đọc trước các bài viết ở mục "cảnh báo lừa đảo" nhé. 

Lưu ý: Các bài review từ thành viên chưa được BQT kiểm duyệt vì vậy các bạn cũng nên cân nhắc kỹ khi tham gia các mô hình MMO không phải do BQT review nhé. Xin cảm ơn!

Follow Kênh Youtube MMO Việt Nam

Administrator

Trùm cuối
Quản trị viên
Nếu bạn có một trang web WordPress hiện có và bạn muốn thay đổi tên người dùng của mình (ví dụ: một cái gì đó khác với "admin" vì lý do bảo mật), bạn có thể làm điều này khá dễ dàng.

Đầu tiên, hãy truy cập cPanel của bạn và nhấp vào biểu tượng phpMyAdmin trong phần Cơ sở dữ liệu .

Tiếp theo, xác định vị trí cơ sở dữ liệu WordPress của bạn từ danh sách bên trái.

Nếu bạn không chắc chắn đó là cái nào, bạn có thể kiểm tra tệp wp-config.php trong thư mục gốc của bản cài đặt WordPress của bạn cho dòng bên dưới:

1define('DB_NAME', 'user_wp448');
Khi bạn chọn cơ sở dữ liệu WordPress của mình, bạn sẽ thấy một bảng các bảng. Chọn bảng _users từ menu bên trái.

Bạn sẽ thấy một danh sách tất cả người dùng đã đăng ký trong trang web của bạn. Xác định tên người dùng quản trị và nhấp vào nút Chỉnh sửa trên dòng đó.

Bây giờ, bạn sẽ thấy tất cả các trường cho tên người dùng này. Xác định vị trí USER_LOGIN trường và thay giá trị của nó từ admin tên WordPress ưa thích đăng nhập mới của bạn và nhấn Go nút ở dưới cùng của trang.

Thế là xong, giờ bạn có thể đăng nhập bằng tên người dùng WordPress mới chọn của mình!

VAY TIỀN NHANH ONLINE