Cách chỉnh sửa chủ đề WordPress của bạn từ trong bảng quản trị

Thông báo đăng kí học phần Tiếng Anh cơ sở 1 cho sinh viên chất ... Thông báo từ BQT: 

Để tránh bị lôi kéo tham gia vào các hình thức kiếm tiền online lừa đảo, các thành viên MMOvietnam nên đọc trước các bài viết ở mục "cảnh báo lừa đảo" nhé. 

Lưu ý: Các bài review từ thành viên chưa được BQT kiểm duyệt vì vậy các bạn cũng nên cân nhắc kỹ khi tham gia các mô hình MMO không phải do BQT review nhé. Xin cảm ơn!

Follow Kênh Youtube MMO Việt Nam

Administrator

Trùm cuối
Quản trị viên
Tùy thuộc vào chủ đề bạn đang sử dụng cho trang web WordPress của mình, có các thay đổi khác nhau mà bạn có thể thực hiện đối với trang web của mình từ trong bảng quản trị. Hướng dẫn này giải thích cách thực hiện một số thay đổi cho trang web của bạn bằng trang Tùy chỉnh . Với mục đích của hướng dẫn này, chúng tôi sẽ sử dụng chủ đề Twenty Seventeen.

Cách truy cập trang tùy chỉnh WordPress
Để bắt đầu tùy chỉnh chủ đề WordPress của bạn, trước tiên, hãy truy cập Giao diện -> Trang chủ đề.

Cách chỉnh sửa chủ đề WordPress của bạn từ trong bảng quản trị | MMOvietnam.net

Trên trang này, định vị chủ đề đang hoạt động (Twenty Seventeen trong trường hợp của chúng tôi) và nhấp vào nút Tùy chỉnh bên cạnh tiêu đề của nó.

Trên trang mở ra, bạn có thể sửa đổi chủ đề WordPress của mình trong thời gian thực. Ở bên trái, bạn sẽ thấy một danh sách các tùy chọn có sẵn và bên phải là bản xem trước trực tiếp của trang web của bạn và những thay đổi đó sẽ ảnh hưởng đến nó như thế nào.

Cách sửa đổi Tiêu đề và Tagline WordPress của bạn
Trang tùy chỉnh chủ đề cho phép bạn sửa đổi tiêu đề và khẩu hiệu trang web của bạn và xem nó sẽ trông như thế nào trên trang web thực tế của bạn ngay lập tức. Để thực hiện việc này, hãy mở rộng nhóm cài đặt Nhận dạng Trang web và thay đổi văn bản. Khi bạn nhập, bạn sẽ thấy văn bản mới hiển thị trong phần xem trước ở bên phải. Khi bạn hài lòng với kết quả này, chỉ cần nhấp vào nút Lưu & Xuất bản lớn .

Tùy chỉnh chủ đề WordPress bổ sung
Tùy thuộc vào chủ đề bạn đang sử dụng, có thể có các tùy chọn bổ sung trong trang đó. Ví dụ: chủ đề Twenty Seventeen cho phép bạn sửa đổi hình ảnh tiêu đề, bảng màu, thêm css bổ sung và hơn thế nữa. Khi bạn hài lòng với kết quả, chỉ cần nhấp vào nút Lưu & Xuất bản để lưu các thay đổi.

VAY TIỀN NHANH ONLINE